ಹೆಚ್ಚಿನ

ಸತ್ತುಹೋದ ತಾಯಿಯನ್ನು ತಬ್ಬಿಕೊಂಡು ಅಳುತ್ತಿರುವ ಮರಿಮಂಗ.  ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅಳ್ತಿರಾ.

ಸತ್ತುಹೋದ ತಾಯಿಯನ್ನು ತಬ್ಬಿಕೊಂಡು ಅಳುತ್ತಿರುವ ಮರಿಮಂಗ.  ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅಳ್ತಿರಾ.

ರಾಜ್ಯದ ಗದಗ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಲಕ್ಷ್ಮೇಶ್ವರದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ತಂತಿ ತಗುಲಿ ಮಂಗವೊಂದು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ಮಂಗದ ಮರಿ ತನ್ನ ತಾಯಿಯನ್ನು ಅಂತ್ಯ ಸಂಸಾರವನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಡಲು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ತಾಯಿಯನ್ನು ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿ ತಬ್ಬೊಕೊಂಡು ಕುಳಿತಿರುವ ಮರಿಮಂಗವನ್ನು ನೋಡಿದರೆ ಕರುಳು ಕಿತ್ತು ಬರುವಷ್ಟು ನೋವಾಗುತ್ತೆ.

 

 

ಮಂಗ ಕರೆಂಟ್ ತಗುಲಿ ಸಾವನ್ನಪಿದ್ದಾಗ ಅಲ್ಲಿದ್ದ ಸ್ಥಳೀಯರು ಮಂಗವನ್ನು ಅಂತ್ಯ ಸಂಸ್ಕಾರ ಮಾಡಲು ತಯಾರು ಮಾಡಿದರು ಆದ್ರೆ ಮರಿಮಂಗವು ತಾಯಿಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಕದಲುತ್ತಿಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ನೋಡಿದ ಸ್ಥಳೀಯರು ಅದನ್ನು ಸಂತೈಸಲು ಹಾಲಿನ ಬಾಟಲಿಯಲ್ಲಿ ಹಾಲು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣು ಕೊಟ್ಟರು ಅದರ ಹಣ್ಣು ಮತ್ತು ಹಾಲನ್ನು ಮುಟ್ಟದೆ ಮರಿ ತನ್ನ ತಾಯಿಯ ಪ್ರೀತಿಯ ಅಪ್ಪುಗೆಗೆ ಹಂಬಲ ಪಡುತ್ತಿತ್ತು. ಕೊನೆಗೆ ತಾಯಿಯ ಶವದಿಂದ ಮರಿ ಮಂಗನನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಂಡ ಸ್ಥಳೀಯರನ್ನು ಅದನ್ನು ಸಂತೈಸಿ ಮಂಗನ ಅಂತ್ಯ ಸಂಸ್ಕಾರ ಮಾಡಿದರು.

ಈ ವಿಡಿಯೋ ನೋಡಿ:

copying or reproducing the above content in any format without approval is criminal offence and will be prosecuted in Bengaluru court © ಸುವರ್ಣಾನುಡಿ

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

To Top